WHI yatakiwa kubumi nyumba za watumishi wa umma

Na Mwandishi Wetu

WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya
Rais, Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora,
George Simbachawene amei-
taka Taasisi ya Watumishi
Housing Investments (WHI)
kuja na ubunifu wa kujenga
makazi bora ya watumishi wa
umma katika maeneo ya mi-
jini jirani na maeneo ya shule
na hospitali ili kuwaondolea
changamoto ya makazi mane-
si na walimu na kuboresha
utendaji kazi wao.

. _Amesema maeneo ya mi-
jini, shule pamoja na hospitali
~zinamiliki maeneo makubwa

: ambayo Taasisi ya WHI in-
aweza kuyatumia kujenga ma-
*jengo marefu kwenda juu ili
kuwafanya walimu na manesi
- wafurahie kutoa huduma kwa

wamanchl kwa kuishi kwenye
--makazi bora jirani na maeneo

ya kazi.

. Simbachawene alitoa kauli
hiyo janajijini Dar es Salaam al-
ipokuwa akizungumza na timu
ya menejimenti ya WHI ikiwa
ni mwendelezo wa kusiki-
liza changamoto zinazoikabili
taasisi anazozisimamia pamo-
ja na kufuatilia utekelezaji wa
maagizo aliyoyatoa wakati wa
ziara aliyoifanya mwezi Agosti,
mwaka jana. Alisema katika
maeneo ya mijini watumishi
wakiwamo walimu na manesi
wanalazimika kutafuta makazi
mbali na maeneo wanako-
fanyia kazi kwa vile ni vigumu

“kupata nyumba na hata zikipa-

tikana gharama zake ni kubwa
kulingana na kipato chao. -
“Hakuna asiyejua umuhimu
wa walimu na manesi katika
nchi hii, lakini wengi wameku-
wa wakiishi maeneo ya mbali
na wanakofanyia kazi na kula-
zimika kulipa nauli kubwa kwa

vile hawawezi kumudu kulipa
kodi ya makazi yaliyo jirani na
maeneo yao ya kazi, waguseni
hawa kwa kuwajengea makazi
bora,” alisema.

Alisisitiza kuwa nyumba
zikiwa jirani na eneo la kazi
inasaidia kupunguza gharama
za maisha na kuongeza ufanisi
kazini na hilo ndio lengo la
serikali kuhakikisha watumi-
shi wanafurahia mazingira ya
kazi kwa gharama rafiki.

Alisema watumishi wa
umma wakiwamo walimu na
manesi wanaofanya kazi ka-
tika maeneo ya mijini wanala-
zimika kusafiri umbali mrefu
kutokana na changamoto ya
makazi na kusababisha kutoa
huduma zisizoridhisha kwa
wateja wao.

Kadhalika, kitendo cha wa-
tumishi wa umma kutokuwa
na makazi bora na kuwa
mbali na maeneo yao ya kazi

ni changamoto kubwa inay-
oathiri utendaji kazi na kuitaka
taasisi hiyo kuona umuhimu
wa kufanya hivyo kwa kuwa ni
utekelezaji wa ilani ya CCM ya
mwaka 2020/ 2025.

Alisema ujenzi wa makazi
bora karibu na maeneo ya
kazi, utawasaidia watumishi
wanaoajiriwa kwa mara ya
kwanza kutohangaika.

“Mkijenga nyumba maeneo
ya jirani na vituo vya kazi,
kutawasaidia sana watumishi
kutoichukia kazi kwa kuwa
watapata sehemu nzuri ya kui-
shi,” alisisitiza.

Mkurugezi wa Taasisi ya
Watumishi Housing, Dk. Fred
Msemwa, alisema kwa mwaka
2023/24 imeendelea na ujenzi
wa nyumba Njedengwa, Mago-
meni na Gezaulole ili kupun-
guza adha wanazozipata wa-
tumishi wa umma wakiwamo
walimu na manesi.
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